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Na Albano Midelo

ILAYA ya Son-
gea, mkoani Ru-
vuma inatarajia

kutumia zaidi ya Sh bilio-
ni 5.799 kutekeleza miradi
nane ya maji katika kipin-
di cha mwaka 2020/2021
katika halmashauri tatu
zinazounda wilaya hiyo
ambazo ni Manispaa ya
Songea, Halmashauri ya
Madaba na Halmashauri
ya Songea.

Meneja Wakala wa Maji
na Usafi wa Mazingira
Vijijini (Ruwasa) wilayani
Songea, Mathias Charles,
anasema hadi kufikia
Januari mwaka huu Ruwasa
wilayani Songea imepokea
zaidi ya Sh milioni 877 sawa
na asilimia 15.12 ya bajeti
iliyopangwa.

“Hadi kufikia Januari
2021 wakdzi wanaopata
huduma ya maji wilaya ya
Songea wanakadiriwa kuwa
132,362 sawa na asilimia 63.6
ya wakazi wote”, anasema
Charles.

Hata hivyo anabainisha
kuwa hadi sasa mamlaka
hiyo imetumia zaidi ya Sh

bilioni tatu kutekeleza
miradi tisa ya maji katika
wilaya hiyo na kwamba
Ruwasa inaendelea na kazi
ya uboreshaji wa huduma
ya upatikanaji wa maji kwa
kujenga miradi mipya.

Kulingana na Meneja
huyo, Ruwasa inaendelea
kukarabati miradi iliyokuwa
imechakaa na kuboresha
usimamizi wa miradi ya maji
iliyokamilika ili iwe ende-
levu kwa kuunda na kusajili
Jumuiya za Watumiaji Maji
(CBWSOs) ambazo zitakuwa
zinasimamia miradi hiyo na
kuhakikisha inatoa huduma
wakati wote.

Charles anasema ka-
tika kipindi cha mwaka
2019/2020 Ruwasa wilayani
Songea ilipanga kuunda na
kusajili jumuiya za watu-
miaji maji 17 ambapo hadi
kufikia Juni 2020 jumuiya
10 zilikuwa zimeundwa na
kusajiliwa.

Hata hivyo anasema kwa
mwaka wa fedha 2020/2021
jumuiya za watumiaji 28
zilipangwa kuundwa na
kusajiliwa ambapo hadi
kufikia Januari 2021 jumuiya
11 zimeundwa.

Anaitaja miradi ya maji
iliyopangwa kutekelezwa

katika Halmashauri ya
Madaba kupitia P4R kuwa
ni Ndelenyuma, Lutukira
na Mbangamawe, kupitia
PBR4 mradi mmoja wa maji
katika kijiji cha [gawisenga
unatarajia kutekelezwa.
Kwa mujibu wa Meneja
huyo, katika Halmashauri

kwamba Ruwasa imejipanga
kuendelea kutoa elimu juu
ya utunzaji vyanzo vya maji
na elimu kuhusu umuhimu
wa ulipaji wa huduma ya
maji ili kuifanya miradi iwe
endelevu,

Akizungumzia Ruwasa
inavyotekeleza mradi wa
maji wa Sh bilioni 1.03
katika Halmashauri ya

Lipaya, Lundusi na Mapo- vya Mtepa, Kipingo, Lituta
seni. na Madaba,
Kupitia PBR4 Charles anas-
mradi mmoja wa ema mradi
maji unatarajia umekamilika
kutekelezwa katika kwa zaidi
kijiji cha Ndongosi na aEmmmEm YA asilimia 90 na
mradi mmoja unata- tayari wa-

rajia kutekelezwa
Ndilimalitembo,
Manispaa ya
Songea.
Anas-
ema
Ruwa-
wilayani
humo
imepanga
kukamil-
zoezi la
usa- jili
jumuiya za
watumiaji maiji ifi-
kapo Juni 30 mwaka huu na

am >

isha

y.

nanchi wa kijiji cha

Kipingo na Lituta wameanza
kupata maji.

Charles anasema mradi
huo umegharimu zaidi
ya Sh bilioni 1.03 ambapo
matangi mawili yamejen-
gwa, huku tangi moja la
Kipingo limejazwa maji kwa
jili ya kuanza kuhudumia

RUWASA inavyomaliza
shida ya maji Songea

wananchi.

Hata hivyo anasema ili
kukamilisha tangi moja la
Madaba Pachani zinasu-
biriwa pampu za kusukumia
maji ambazo zitafungwa
wakati wowote kuanzia
sasa na kwamba mradi huo
ni mkubwa umchusisha
ujenzi wa matangi mawili
na ulazaji wa mabomba
kilometa 34.

“Wananchi wameanza
kupata maji, tunatarajia
maeneo mengine yaliyobakia
hadi mwishoni mwa mwezi
Januari hii wataanza kupata
huduma ya maji, tunamshu-
kuru Rais kwa kutupatia
fedha zilizotekeleza mradi
huu hivyo kuondoa kero ya
maji kwa wananchi”, anas-
ema Charles.

Diwani wa Lituta katika
Halmashauri ya Madaba,
Olaph Pilli, anasema kabla
ya kutekeleza mradi huu,
Madaba ilikuwa na changa-
moto kubwa ya maji ambapo
amesema mradi huu wa
maji umekuwa mkombozi
mkubwa katika kata yake.

“Hali ya maji katika Hal-
mashauri yetu ya Madaba
hasa katika Kata ya Lituta
ilikuwa ni tete, wananchi
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Diwani wa Kata ya Lituta Olaph Pilli akifungua maji ya
bomba katika Shule ya Sekondari Madaba yaliyoanza
kutoka Januari 18 na kumaliza kero ya maji katika
sekondari hiyo.

walikuwa wanapata shida ya
maji, lakini baada va mradi
huu sasa Madaba haitakuwa
na shida tena ya maji, tuna
maji ya kutosha”, alisisitiza
diwani huyo.

Diwani Pilli anasisitiza
kuwa tayari maji yapo
kwa wananchi wa Lituta
na kwamba wanafunzi wa
sekondar ya Madaba sasa
wanafuraha kubwa baada ya
kupata maji ya bomba hivyo
kumaliza kero ya maji ya
muda mretu.

Kwa upande wake
Mwenyekiti wa Jumuiya
ya Watumuaji Maji vijiji
vine vya Mtepa, Kipingo,
Lituta na Madaba, Modestus
Mgina, anaipongeza Ruwasa
kwa kukamilisha ujenzi wa
mradi huo na sasa wananch
wameanza kupata maj.

Anasema mradi huo
utawanufaisha wananchi zai-
di ya 19,000. Anasema hali
ya maji kabla ya kutekeleza
mradt huo ilikuwa n: mbava
kwani wananchi walikuwa
WINApata maji ya mgawo
Kati ya siku taty hadi tana.

“Maji yalihuwa yanapati-
kana kwa VUTUZU [l ugomve
mhubwy, dlikuwa ni vita
ya maji, lakini sasa mradi
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